Grace and TruthThis website is under construction ! |
|
Home Afrikaans |
Home -- Hausa -- 19-Good News for the Sick -- 013 (The Purpose)
Previous Chapter -- Next Chapter 19. Bisharar Allah Ga Marasa Lafiya
KASHI NA 2 - MU'UJIZAR YESU
2. MU’UJIZO’IN YESU AL-ALMASIHU: BAYANI
C. Manufar“Yesu ya yi wasu mu’ujizai da yawa a gaban almajiransa, waɗanda ba a rubuta su cikin littafin nan ba. Amma an rubuta waɗannan ne domin ku ba da gaskiya Yesu shi ne Almasihu (Almasihu), Ɗan Allah, ta wurin gaskatawa kuma ku sami rai cikin sunansa.” (Yohanna 20:30, 31) Yesu ya yi alamu da abubuwan al'ajabi don ya gane kansa. Sun tabbatar babu shakka cewa yana da iko mafi girma bisa yanayin yanayi da kuma ruhohi. Kamar yadda ya kwantar da iska da teku, haka ya kawo waraka ga jikin mutum da salama ga ruhin mutum. Sun nuna cewa shi ne – kuma shi ne – Ubangiji bisa ƙarfi da raunana, matasa da tsofaffi, da rayayyu da matattu. Mu’ujizar Yesu sun nuna cewa shi ne Almasihun da aka yi alkawarinsa da kuma cikar annabce-annabcen da annabawa da yawa suka yi ƙarnuka da yawa kafin zuwansa duniya: “Sa’an nan za su buɗe idanun makafi, kunnuwan kurame kuma za su buɗe. Sa'an nan guragu za su yi tsalle kamar barewa, bebe kuma za su yi ihu don murna. Ruwa za su kwarara cikin jeji, koguna kuma a cikin hamada.” (Ishaya 35:5,6; Matiyu 8:16,17) “Hakika ya ɗauki rashin lafiyarmu, ya ɗauke baƙin cikinmu, duk da haka mun ɗauke shi Allah ya buge shi, ya buge shi, yana shan wahala. Amma an huda shi saboda laifofinmu, aka danne shi saboda laifofinmu." (Ishaya 53:4, 5) Yesu bai warkar da kai ba. Kuma bai yi ayyukansa don amfanin kansa ba, ko tallatawa, ko yabon wasu (Yahaya 5:41). Ya raka ayyukansa tare da kira zuwa ga tuba da shelar Bishara. Ayyukansa alamu ne, suna nuni gaba da girman nasu zuwa ɗaukakar Ubansa na sama. Su ne alamun da ke tabbatar da Almasihun Yesu. Suna cikin bisharar da ke shelar bayyanuwar Mulkin Allah a wannan duniyar. “...Yesu ya tafi ƙasar Galili yana shelar bisharar Allah. ‘Lokaci ya yi,’ in ji shi. ‘Mulkin Allah ya kusa. Ku tuba ku gaskata bisharar!’ ... ‘Bari mu je wani wuri dabam – zuwa ƙauyukan da ke kusa – don in yi wa’azi a can kuma. Shi ya sa na zo.” (Markus 1:14, 15, 38) A yadda aka saba mu’ujizar Yesu suna nuna juyayi da kuma ƙaunar Allah ga “tumakin da ba su da makiyayi”, wato, ga matalauta, waɗanda aka raina, waɗanda ake zalunta da kuma tsananta wa mutane a cikin al’ummar. “Lokacin da rana ta faɗi, mutane suka kawo wa Yesu dukan masu-cuta iri-iri, suka ɗora hannuwansa a kan kowane, ya warkar da su. Ƙari ga haka, aljanu suka fito daga cikin mutane da yawa, suna ihu, ‘Kai Ɗan Allah ne!’” Amma ya tsauta musu kuma bai ƙyale su su yi magana ba, domin sun san shi ne Almasihu (Almasihu).” (Luka 4:40, 41) Sabon Alkawari ya rubuta waraka guda ɗaya kawai (Aljanin Gerasene: Luka 8:38,39), bayan haka Yesu ya ƙarfafa wanda aka warkar da shi a fili don yaɗa taron. Me yasa? Yesu ya yi mu’ujizai don su taimaka a gane kansa a matsayin Almasihu, Shafaffe na Allah, wanda Nassosin Tsohon Alkawari ya annabta sarai. Amma yaya da sauƙi, da yake wanda aka ba shi iko irin su Ruhu Mai Tsarki na Allah, za a iya fassara shi da ayyukansa da kuskure kuma a gane shi da kuskure! Bai zo ya zama mai sihiri ba, ɗan juyi mai makami, sarkin burodi, mai mulkin duniya (Yohanna 6:15). Ya zo ya zama Sarkin Mulkin Allah, wanda ikon mulkinsa ya kasance alama ta hidima da sadaukarwa, wanda tsarinsa shine Hudubar Dutsen (Matiyu 5-7), wanda makamansa na ruhaniya ne ba makaman jihadi na gargajiya ba. yakin neman zabe. (Duba ƙamus, Almasihu.) |