Previous Chapter -- Next Chapter
Rataye na 3: Bawan-Sarki Mai Wahala
Mai karanta labarin Sabon Alkawari na Yesu Almasihu ba da daɗewa ba ya gano zurfin sanin Yesu da Tsohon Alkawari: Attaura ta Musa, Zabura ta Dauda da kuma Rubutun Annabawa. Yesu ya ci gaba da yin ƙaulin daga waɗannan Nassosi kuma ya nuna sarai yadda rayuwarsa ta Bawa Sarki ta kasance a kansu. Ƙarnuka kafin Yesu Almasihu ya zo cikin wannan duniya ya zama Almasihu, annabi Ishaya ya riga ya kwatanta yanayin hidimar Almasihu na warkarwa da fansa da wahalar da zai jure, musamman a cikin nassi mai zuwa:
“Duba, bawana zai yi hikima; za a tashe shi kuma a daukaka shi, kuma za a daukaka shi. Kamar yadda mutane da yawa suka yi mamakinsa, kamanninsa sun ƙasƙanci fiye da na kowane mutum, siffarsa kuma ta ɓata fiye da kowane irin mutum, haka kuma zai yayyafa wa al'ummai da yawa, sarakuna kuma za su rufe bakinsu saboda shi. Ga abin da ba a faɗa musu ba, za su gani, abin da ba su ji ba, za su gane. Wane ne ya gaskata saƙonmu kuma ga wa aka bayyana hannun Ubangiji? Ya girma a gabansa kamar harbe mai laushi, Kamar saiwoyin busasshiyar ƙasa. Ba shi da kyan gani ko girman da zai jawo mu zuwa gare shi, babu wani abu a cikin kamanninsa da za mu so shi. Mutum ne mai baƙin ciki, ya san wahala, mutane sun raina shi, sun ƙi shi. Kamar wanda mutane suke ɓõye fuskõkinsu daga gare shi, an raina shi, kuma ba Mu ɗaukaka shi ba. Hakika, ya ɗauki rashin lafiyarmu, ya ɗauki baƙin cikinmu, duk da haka mun ɗauke shi a matsayin wanda Allah ya buge shi, ya buge shi, yana shan wahala. Amma an huda shi saboda laifofinmu, aka danne shi saboda laifofinmu. azabar da ta kawo mana salama ta tabbata a gare shi, kuma ta wurin raunukansa mun warke. Dukanmu, kamar tumaki, mun ɓace, kowannenmu ya bi hanyarsa; Ubangiji kuma ya ɗora masa zunubanmu duka. An zalunce shi, ana shan wahala, duk da haka bai buɗe bakinsa ba. An kai shi kamar ɗan rago zuwa yanka, Kamar yadda tunkiya ta yi shiru a gaban masu yi mata sausaya, haka bai buɗe bakinsa ba. Da zalunci da hukunci aka dauke shi. Kuma wa zai iya magana a kan zuriyarsa? Gama an yanke shi daga ƙasar masu rai; Domin laifin mutanena ne aka buge shi. Aka sa masa kabari tare da miyagu, da attajirai a cikin mutuwarsa, ko da yake bai yi wani tashin hankali ba, kuma babu yaudara a bakinsa. Duk da haka Ubangiji ya nufa ya murkushe shi, ya sa shi shan wahala, ko da yake Ubangiji ya ba da ransa hadaya don laifi, zai ga zuriyarsa, ya tsawaita kwanakinsa, nufin Ubangiji kuma zai yi nasara a hannunsa. Bayan wahalar ransa, zai ga haske ya ƙoshi; Ta wurin saninsa bawana adali zai baratar da mutane da yawa, kuma zai ɗauki laifofinsu. Saboda haka zan ba shi rabo a cikin manyan mutane, zai raba ganima tare da manya, domin ya ba da ransa ga mutuwa, An lasafta shi tare da masu zunubi. Gama ya ɗauki zunubin mutane da yawa, ya yi roƙo domin azzalumai.” (Ishaya 52:13-15; 53:1-12)