Previous Chapter -- Next Chapter
13) Kì í ṣe Alágbáyé Àbùkù (ليس جبارا شقيا)
Nipa akọle alailẹgbẹ yii, Kurani jẹri pe Jesu jẹ onirẹlẹ ati onirẹlẹ ọkan (Sura Mayram 19:32 ati Matiu 11:29).
Ọmọ Màríà kò wá ọlá àti ọlá nínú ìrẹ́pọ̀ àwọn ọba àti àwọn ọmọ aládé, ṣùgbọ́n ó lọ sí ọ̀dọ̀ àwọn tálákà, ó sì wá àwọn aláìní. Kò kópa nínú ìkọlù tàbí ogun, bẹ́ẹ̀ ni kò ṣe ìfẹ́kúfẹ̀ẹ́ ara rẹ̀ nípa agbára, ṣùgbọ́n ó jẹ́wọ́ pé, “Oúnjẹ mi ni láti ṣe ìfẹ́ ẹni tí ó rán mi, àti láti parí iṣẹ́ rẹ̀.” (Jòhánù 4:34)
Ọmọ Màríà kìí ṣe aláìlera tàbí òfò, ṣùgbọ́n ó ní agbára ẹ̀mí àìlópin. Ó lé àwọn ẹ̀mí èṣù jáde kúrò lára àwọn tí wọ́n ní, ó mú kí ìjì líle parọ́ pẹ̀lú ọ̀rọ̀ lásán, ó sì bọ́ ẹgbẹ̀rún márùn-ún ènìyàn tí ebi ń pa pẹ̀lú ìṣù búrẹ́dì márùn-ún àti ẹja méjì péré (Jòhánù 6:1-13). Ọmọ ènìyàn kò lo agbára rẹ̀ fún ara rẹ̀ tàbí fún ọlá, ṣùgbọ́n láti ran àwọn ẹlòmíràn lọ́wọ́ àti láti mú ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn láradá. Kò kọ ẹnikẹ́ni sílẹ̀, ṣùgbọ́n ó gba ẹnikẹ́ni tí ó bá fẹ́ ìgbàlà là (Johannu 3:17-19).