Previous Chapter -- Next Chapter
3. AFOJU RIRAN ATI ADITI GBORAN
'''“Ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn wá sọ́dọ̀ rẹ̀ (Jésù), wọ́n mú àwọn arọ, àwọn afọ́jú, odi àti ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn wá, wọ́n sì mú wọn wá síbi ẹsẹ̀ rẹ̀; o si mu wọn larada. Ẹnu ya àwọn ènìyàn náà nígbà tí wọ́n rí odi tí ó ń sọ̀rọ̀, àwọn amúkùn-ún tí a mú láradá, àwọn arọ tí ń rìn àti àwọn afọ́jú ríran. Wọ́n sì yin Ọlọ́run Ísírẹ́lì.” (Mátíù 15:30, 31)
Ọ̀pọ̀ èèyàn ló ríran àti ìgbọ́ràn látọ̀dọ̀ Jésù. Lákòókò kan náà, wọ́n nírìírí ìmúpadàbọ̀sípò tẹ̀mí.
Kì í ṣe “ó ṣàdédé” ni Jésù ṣe àwọn iṣẹ́ ńlá wọ̀nyí. Ó mọ̀ pé nígbà tí Mèsáyà fara hàn, nígbà náà, gẹ́gẹ́ bí Ọlọ́run ti sọ nípasẹ̀ wòlíì ńlá Aísáyà pé: “Nígbà náà ni ojú àwọn afọ́jú yóò là, etí àwọn adití yóò sì ṣí. Nígbà náà ni àwọn arọ yóò fò bí àgbọ̀nrín, ahọ́n odi yóò sì hó fún ayọ̀.” (Aísáyà 35:5, 6)
Àwọn iṣẹ́ ńlá wọ̀nyí jẹ́ àmì sí gbogbo àwọn tó jẹ́rìí sí wọn pé Jésù fúnra rẹ̀ ni Mèsáyà náà àti pé Ìjọba Ọlọ́run ti sún mọ́lé