Grace and Truth

This website is under construction !

Search in "Yoruba":
Home -- Yoruba -- 19-Good News for the Sick -- 019 (Your Faith Has Healed You)
This page in: -- English -- French -- Hausa -- Igbo -- Indonesian -- Somali -- YORUBA

Previous Chapter -- Next Chapter

19. Ìhìn Rere fún Àwọn Aláìsàn
APA 2 - ISE IYANU JESU
3. AFOJU RIRAN ATI ADITI GBORAN
A. Afoju Riran

a) “Ìgbàgbọ́ Rẹ ti mú ọ lára dá”


“Nígbà náà ni wọ́n dé Jẹ́ríkò. Bí Jésù àti àwọn ọmọ ẹ̀yìn rẹ̀ ṣe ń jáde kúrò nílùú náà, afọ́jú kan tó ń jẹ́ Bátímáù (ìyẹn, ọmọ Tíméù), jókòó lẹ́gbẹ̀ẹ́ ojú ọ̀nà, ó ń ṣagbe. Nígbà tí ó sì gbọ́ pé Jésù ará Násárétì ni, ó bẹ̀rẹ̀ sí kígbe pé, ‘Jésù, Ọmọ Dáfídì, ṣàánú fún mi!’ Ọ̀pọ̀lọpọ̀ bá a wí, wọ́n sì sọ fún un pé kí ó dákẹ́, ṣùgbọ́n ó tún kígbe pé, ‘Ọmọ Dáfídì! ṣàánú mi! Lori ẹsẹ rẹ! Ó ń pè yín.’ Ó ju ẹ̀wù àwọ̀lékè rẹ̀ sí ẹ̀gbẹ́ kan, ó fò sókè, ó sì wá sọ́dọ̀ Jesu. ‘Kí lo fẹ́ kí n ṣe fún ọ?’ Jésù béèrè lọ́wọ́ rẹ̀. Afọ́jú náà sọ pé, ‘Olùkọ́, mo fẹ́ ríran.’ ‘Lọ,’ Jésù sọ pé, ‘ìgbàgbọ́ rẹ ti mú ọ lára dá." (Máàkù 10:46-52)

Àwọn ìwé Ìhìn Rere ti Mátíù àti Lúùkù pẹ̀lú ṣàkọsílẹ̀ iṣẹ́ ìyanu yìí. Ó ṣeé ṣe kó jẹ́ pé Bátímáù tó jẹ́ afọ́jú alágbe náà jókòó láti ṣagbe lójú ọ̀nà Jẹ́ríkò sí Jerúsálẹ́mù bí àwọn arìnrìn-àjò arìnrìn àjò ń rìn lọ ní ọ̀nà yìí.

Nígbà tí Bátímáù gbọ́ ariwo ogunlọ́gọ̀ tó sì gbọ́ pé Jésù ń kọjá lọ, ó kígbe pé: “Jésù, Ọmọ Dáfídì, ṣàánú fún mi!” Nígbà tí wọ́n sọ fún un pé kó dákẹ́, ó pariwo sí i pé: “Ọmọ Dáfídì, ṣàánú mi!”

Kí nìdí tí “Jésù, Ọmọ Dáfídì”? Lọ́nà tí ó ṣe pàtàkì, àwọn wòlíì máa ń sọ̀rọ̀ nípa Mèsáyà ní gbogbo ìgbà gẹ́gẹ́ bí “Ọmọ Dáfídì”, àtọmọdọ́mọ Dáfídì (Dúúdù). Lọ́nà kan, Bátímáù ti gbọ́ èyí, ó sì lóye ìtumọ̀ rẹ̀. Ǹjẹ́ ó tún mọ̀ pé àwọn afọ́jú tí wọ́n ríran jẹ́ àmì wíwàníhìn-ín Mèsáyà náà láàárín àwọn èèyàn Rẹ̀, gẹ́gẹ́ bí wòlíì Aísáyà ti sọ ní ọgọ́rọ̀ọ̀rún ọdún ṣáájú dídé Jésù Mèsáyà? “Nígbà náà ni ojú àwọn afọ́jú yóò là, etí àwọn adití yóò sì ṣí. Nígbà náà ni àwọn arọ yóò fò bí àgbọ̀nrín, ahọ́n odi yóò sì hó fún ayọ̀.” (Aísáyà 35:5, 6)

Nígbà tí Jésù pe Bátímáù, ó béèrè lọ́wọ́ rẹ̀ ní tààràtà ohun tó fẹ́. Bartimeu dahun pe oju oun lasan ni oun fe. Jésù sọ pé: “Lọ, ìgbàgbọ́ rẹ ti mú ọ lára dá.”

Ṣùgbọ́n ṣé Bátíméù ríran nìkan ni? Nínú àṣẹ tí Jésù pa pé kó lọ, ibo ni Bátímáù yóò lọ? Ṣé ìjìnlẹ̀ òye tuntun ti ọkàn-àyà pa pọ̀ pẹ̀lú ìríran fún ojú rẹ̀ ló darí rẹ̀ láti tẹ̀ lé Jésù? Podọ to whenue gbejizọnlin yetọn gbọn aliho enẹ wá vivọnu godo, be e zindonukọn nado to Jesu hodo nado yin devi Etọn ya?

Ati iwọ ati emi? Lẹ́yìn tí a ti gba ẹ̀bùn tí a ti fi ìtara gbàdúrà tí a sì bẹ̀bẹ̀ fún, a ha ń bá ọ̀nà tiwa fúnra wa lọ, ní yíyọ̀ nínú ẹ̀bùn náà ṣùgbọ́n tí a gbàgbé Olùfúnni ní? Ko yẹ ki a ranti Rẹ, tẹle Rẹ bi? Ǹjẹ́ kò ha yẹ kí ìgbàgbọ́ wa nínú Rẹ̀ mọ ìdánwò Rẹ̀ lórí wa láti tẹ̀lé Rẹ̀?

www.Grace-and-Truth.net

Page last modified on August 21, 2024, at 11:28 AM | powered by PmWiki (pmwiki-2.3.3)