Grace and Truth

This website is under construction !

Search in "Yoruba":
Home -- Yoruba -- 19-Good News for the Sick -- 055 (A Review of Jesus’ Healing Ministry)
This page in: -- English -- French -- Hausa -- Igbo -- Indonesian -- Somali -- YORUBA

Previous Chapter -- Next Chapter

19. Ìhìn Rere fún Àwọn Aláìsàn
APA 3 - OLORUN WOSAN LONI
ASAYAN : ISE IWOSAN SISE JESU MESAIYA TESIWAJU

A. Àtúnyẹ̀wò Iṣẹ́ Òjíṣẹ́ Ìwòsàn Jésù


Nínú àwọn orí tí ó ṣáájú a ti pèsè àwọn àkópọ̀ àlàyé tí ó ṣe kedere nípa iṣẹ́ òjíṣẹ́ Jesu láti inú Bibeli a sì ṣàkíyèsí bí ipa tí ìmúláradá ti kó nínú iṣẹ́-òjíṣẹ́ Rẹ̀ ti ṣe pàtàkì tó. Àkópọ̀ kan sọ pé: “Jésù lọ jákèjádò Gálílì, ó ń kọ́ni nínú àwọn sínágọ́gù wọn, ó ń wàásù ìhìn rere ìjọba náà, ó sì ń wo gbogbo àìsàn àti àìsàn sàn láàárín àwọn èèyàn.” (Mátíù 4:23)

A tún ti kíyè sí i pé àwọn iṣẹ́ ìyanu ńlá tí Jésù ṣe kì í ṣe ìgbòkègbodò onímọtara-ẹni-nìkan ti alágbàṣe tàbí àfihàn eré ìdárayá ti pidánpidán. Oyimbo awọn ilodi si! Gbogbo iṣẹ́ tí Jésù ṣe jẹ́ àmì Ọlọ́run pé òun ni Mèsáyà tí Ọlọ́run yàn, ẹni tí Ọlọ́run rán sí ayé fún orílẹ̀-èdè Ísírẹ́lì àti fún gbogbo èèyàn. Ọlọ́run ti rán an láti fọ́ agbára ẹ̀ṣẹ̀, àìsàn àti ikú àti láti ra àwọn ènìyàn Rẹ̀ padà, Ísírẹ́lì, àti gbogbo ayé.

Tabi, Gẹ́gẹ́ bí a ti ṣàkíyèsí tẹ́lẹ̀, ìbá jẹ́ pé àwọn iṣẹ́ Jesu ti ya àwọn ènìyàn Rẹ̀ ní ìyàlẹ́nu. Ọlọ́run ti kéde ètò Rẹ̀ tẹ́lẹ̀ nípasẹ̀ àwọn wòlíì Rẹ̀ pé Mèsáyà Rẹ̀ yóò ṣe ìwòsàn gẹ́gẹ́ bí ara ìgbòkègbodò Rẹ̀. Ọ̀kan lára irú àsọtẹ́lẹ̀ bẹ́ẹ̀: “Nígbà náà ni ojú àwọn afọ́jú yóò là, etí àwọn adití yóò sì ṣí. Nígbà náà ni àwọn arọ yóò fò bí àgbọ̀nrín, ahọ́n odi yóò sì hó fún ayọ̀. Omi yóò máa ṣàn jáde ní aginjù, àti odò ńlá ní aṣálẹ̀.” (Aísáyà 35:5, 6)

Bayi, nígbà tí Jésù wá sí ayé, ó ṣe àwọn iṣẹ́ ńlá bí ọ̀nà tó gbà dá ara rẹ̀ mọ̀ gẹ́gẹ́ bí Mèsáyà náà. Ó ń ṣe àwọn iṣẹ́ wọ̀nyí nítorí pé Ọlọ́run ti polongo ní kedere nípasẹ̀ àwọn wòlíì Rẹ̀ pé Mèsáyà yóò ṣe àwọn iṣẹ́ wọ̀nyí. Nípasẹ̀ àwọn iṣẹ́ wọ̀nyí, Ó fi hàn ní kedere pé òun, Jésù, ni Mèsáyà Ọlọ́run nípasẹ̀ àwọn wòlíì, pé Ọlọ́run tún ti yíjú sí àwọn ọlọ̀tẹ̀ ènìyàn Rẹ̀ láti yí wọn padà, pé àkókò tuntun ti bẹ̀rẹ̀, pé nínú Jésù Mèsáyà, Ìjọba Ọlọ́run ti ní tòótọ́. wá sí ayé yìí, pé Ọlọ́run fúnra rẹ̀ wà àti pé Ó fẹ́ gba àkóso ọkàn wọn, kí ó sì jọba lé wọn lórí gẹ́gẹ́ bí Bàbá Ọ̀run ọ̀wọ́n wọn.

www.Grace-and-Truth.net

Page last modified on August 22, 2024, at 04:46 AM | powered by PmWiki (pmwiki-2.3.3)