Previous Chapter -- Next Chapter
42. Njẹ O Mọ Ilana Ọjọ Idajọ bi?
“31 Ṣùgbọ́n nígbà tí Ọmọ ènìyàn bá dé nínú ògo rẹ̀, àti gbogbo àwọn áńgẹ́lì pẹ̀lú rẹ̀, nígbà náà ni yóò jókòó lórí ìtẹ́ ògo rẹ̀. 32 Gbogbo awọn orilẹ-ède li a o si kójọ niwaju rẹ̀; Òun yóò sì yà wọ́n sọ́tọ̀ kúrò lọ́dọ̀ ara wọn, gẹ́gẹ́ bí olùṣọ́-àgùntàn ti ya àwọn àgùntàn sọ́tọ̀ kúrò nínú àwọn ewúrẹ́; 33 Yóo sì fi àwọn aguntan sí ọ̀tún rẹ̀, ati àwọn ewúrẹ́ sí apá òsì. 34 Nígbà náà ni Ọba yóò sọ fún àwọn tí ó wà ní ọ̀tún rẹ̀ pé, ‘Ẹ wá, ẹ̀yin tí Baba mi bùkún fún, ẹ jogún ìjọba tí a ti pèsè sílẹ̀ fún yín láti ìpilẹ̀ṣẹ̀ ayé. 35 Nitoripe ebi npa mi, ẹnyin si fun mi li onjẹ; Ongbẹ ngbẹ mi, iwọ si fun mi mu; Àlejò ni mí, ìwọ sì pè mí wọlé; 36 Mo wà ní ìhòòhò, ìwọ sì fi aṣọ wọ̀ mí; Mo ṣàìsàn, ìwọ sì bẹ̀ mí wò; Mo wà nínú túbú, ìwọ sì tọ̀ mí wá.’ 37 Nígbà náà ni àwọn olódodo yóò dá a lóhùn pé, ‘Olúwa, nígbà wo ni àwa rí ọ tí ebi ń pa ọ́, tí a sì fún ọ ní oúnjẹ, tàbí tí òùngbẹ gbẹ ọ́, tí a sì fún ọ mu? 38 Ati nigbawo li awa ri ọ li alejò, ti a si pè ọ wọle, tabi ìhoho, ti a si fi wọ ọ li aṣọ? 39 Nígbà wo ni a sì rí ọ tí o ṣàìsàn tàbí nínú ọgbà ẹ̀wọ̀n, tí a sì tọ̀ ọ́ wá?’ 40 Ọba yóò sì dáhùn, yóò sì wí fún wọn pé, ‘Lóòótọ́ ni mo wí fún yín, kí ni ẹ ṣe sí ọ̀kan nínú àwọn arákùnrin mi tí ó kéré jùlọ wọ̀nyí. , ìwọ ti ṣe sí mi.’ 41 Nígbà náà ni yóò tún sọ fún àwọn tí ó wà ní òsì rẹ̀ pé, ‘Ẹ kúrò lọ́dọ̀ mi, ẹ̀yin ẹni ègún, sínú iná àìnípẹ̀kun tí a ti pèsè sílẹ̀ fún Èṣù àti àwọn áńgẹ́lì rẹ̀; 42 Nítorí ebi ń pa mí, ẹ kò sì fún mi ní nǹkan kan láti jẹ; Ongbẹ ngbẹ mi, iwọ kò si fun mi li ohunkohun mu; 43 Àlejò ni mí, ìwọ kò sì pè mí wọlé; ìhòòhò, ìwọ kò sì fi aṣọ wọ̀ mí; Àìsàn, àti nínú ẹ̀wọ̀n, ìwọ kò sì bẹ̀ mí wò.’ 44 Nígbà náà ni àwọn pẹ̀lú yóò dáhùn pé, ‘Olúwa, nígbà wo ni àwa rí ọ tí ebi ń pa ọ́, tàbí tí òùngbẹ ń gbẹ ọ́, tàbí àjèjì, tàbí ìhòòhò, tàbí àìsàn, tàbí nínú ẹ̀wọ̀n. , kò ha sì tọ́jú yín?’. 45 Nígbà náà ni yóò dá wọn lóhùn pé, ‘Lóòótọ́ ni mo wí fún yín, ohun tí ẹ kò ṣe sí ọ̀kan nínú àwọn tí ó kéré jù lọ nínú ìwọ̀nyí ni ẹ kò ṣe sí mi.’ 46 Àwọn wọ̀nyí yóò sì lọ sínú ìyà àìnípẹ̀kun, ṣùgbọ́n àwọn olódodo sí ìyè àìnípẹ̀kun.” (Mátíù 25:31-46)