Grace and TruthThis website is under construction ! |
|
Home Afrikaans |
Home -- Hausa -- 20-For Readers of the Qur'an -- 045 (A Faithful Witness)
Previous Chapter -- Next Chapter 20. Ga masu karatun Kur'ani
LITTAFI 4 - SUNAYE DA SIFFOFI NA KRISTI A CIKIN KUR'ANI
20) Shaidar Aminci (شهيد)Sura al-Ma'ida 5:117 tana ba da tattaunawa da Kristi ya yi da Allah, bayan an ɗauke shi zuwa gare shi. Bisa ga wannan ayar, Kristi ya tabbatar da cewa shi amintaccen mashaidi ne (shahid), yana lura da mabiyansa yayin da yake cikinsu a duniya. Bayan mutuwar Kristi da hawansa zuwa sama, Maɗaukaki, wanda kuma yake ɗauke da wannan laƙabi na “Shaidu Mai-aminci” (shahid), yanzu yana kallonsu. Kur'ani ya ba wa Allah da Kristi lakabi iri ɗaya, wanda ya tabbatar da ɗaukakar Yesu da matsayinsa mai girma na Mai Ceto amintaccenmu. A cikin tattaunawarsa da Allah, Ɗan Maryama ya tabbatar da cewa bai yi wa ’yan adam zagi game da Allah-Uku-Cikin-Ɗaya na ƙarya ba. Ya tabbatar da cewa Allah, Budurwa Maryamu da Kristi, Ɗanta, ba su taɓa yin haɗin kai na Triniti ba, ba a sama ko a duniya ba. Duk wanda ya nuna wannan sirrin a ruhaniya zai ga cewa Maɗaukaki, Kalmarsa, da Ruhunsa cikakkiyar haɗin kai ne da ba za a iya raba su ba. |